Thành lập Hội đồng và Tổ giúp việc đánh giá mức độ chuyển đổi số tỉnh
27/07/2023 16:51
Hôm nay (27/7), UBND tỉnh ban hành Quyết định số 2237/QĐ-UBND thành lập Hội đồng và Tổ giúp việc đánh giá mức độ chuyển đổi số tỉnh Nghệ An.
Theo đó, Hội đồng đánh giá mức độ chuyển đổi số tỉnh gồm 6 thành viên. Ông Lê Bá Hùng – Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông, Chủ tịch Hội đồng; ông Võ Trọng Phú – Phó Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông, Phó Chủ tịch Hội đồng.
Các thành viên Hội đồng gồm: Bà Nguyễn Thị Mai Thương – Phó Chánh Văn phòng UBND tỉnh; ông Đậu Đình Dương – Phó Giám đốc Sở Nội vụ; ông Lê Văn Tân – Giám đốc Cổng Thông tin điện tử tỉnh; ông Hồ Trung Đông – Trưởng phòng Chuyển đổi số, Sở Thông tin và Truyền thông.
Tổ giúp việc đánh giá mức độ chuyển đổi số tỉnh gồm 11 thành viên. Ông Trương Minh Hợi – Phó Trưởng phòng Chuyển đổi số, Sở Thông tin và Truyền thông, Tổ trưởng.
Hội đồng đánh giá có nhiệm vụ tổ chức thực hiện các nhiệm vụ liên quan đến việc thẩm định, chấm điểm và trình UBND tỉnh xem xét, phê duyệt, công bố kết quả xếp hạng chuyển đổi số của các Sở, ban, ngành; các huyện, thành phố, thị xã theo quy định.
Tổ giúp việc thực hiện thẩm định kết quả tự đánh giá, chấm điểm chuyển đổi số của các Sở, ban, ngành và các huyện, thành phố, thị xã; thực hiện tổng hợp và chịu trách nhiệm về tính chính xác, tài liệu kiểm chứng các số liệu do đơn vị mình phụ trách; đồng thời báo cáo Hội đồng đánh giá về kết quả thẩm định, chấm điểm chuyển đổi số của các Sở, ban, ngành và các huyện, thành phố, thị xã.
Quyết định này có hiệu lực thi hành kể từ ngày ký.
PT (Tổng hợp)